Hàng năm cứ đến dịp Trung Thu học sinh Hệ thống Giáo dục Lômônôxốp lại náo nức với hoạt động Lễ hội. Như mọi năm, 15/9 năm nay Lễ hội Trung thu lại được nhà trường kết hợp với Ban Đại diện Cha mẹ học sinh tổ chức tại sân trường với chủ đề "Tuổi thơ".
Trong cuộc sống đầy đủ và hiện đại, học sinh mải miết bên những vấn đề học hành và mối quan hệ bạn bè. Vô tình quên đi mất những kỉ niệm, những hình ảnh thật đẹp về một thời tuổi thơ, những niềm vui đơn giản và cả những giây phút bên gia đình. Mùa trăng rằm đã đến, Trung thu lại về. Nhà trường muốn dành cho học sinh và cả các thầy cô giáo những phút giây để hồi tưởng, để được tìm lại chính mình với 1 thời niên thiếu bình dị vô cùng.
Hàng loạt các hoạt đông vui chơi giải trí rộn ràng diễn ra ở khắp nơi. Các gian hàng bán những đồ chơi dân gian, đồ ăn uống luôn tấp nập "khách hàng" vào ra, mua và tham quan. Mỗi lớp đều có mâm cỗ Trung Thu được trình bày rất đẹp mắt và sáng tạo. Ban Giám khảo chấm điểm các mâm cỗ của từng lớp và nghe thuyết minh về ý nghĩa thông điệp của từng lớp gửi gắm vào cách trình bày mâm cỗ của lớp mình. Hàng loạt các hoạt động trải nghiệm mang tính dân gian truyền thống được Ban Tổ chức đưa vào chương trình thu hút rất đông học sinh hào hứng tham gia.
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/1.jpg)
Vui Trung Thu, yêu biển đảo
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/2.jpg)
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/2b.jpg)
Mâm cỗ đã hoàn thành, đầy màu sắc và sáng tạo
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/3.jpg)
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/4.jpg)
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/5.jpg)
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/6.jpg)
Thuyết minh với BGK về ý nghĩa mâm cỗ của lớp mình
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/7.jpg)
Khu vực làm đèn trung thu theo lối cổ truyền, các bạn nữ thật là khéo tay
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/8.jpg)
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/9.jpg)
Những con tò hè nhiều mầu sắc luôn hấp dẫn các em
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/10.jpg)
Gian hàng bán quà vặt thu hút nhiều khách hàng "háu ăn"
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/11.jpg)
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/12.jpg)
Nhảy sạp cần kỹ năng và một chút dũng cảm nhé
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/13.jpg)
Thi nhảy bao bố
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/14.jpg)
Chơi chuyền
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/15.jpg)
Khu vực chơi ô ăn quan
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/16.jpg)
Múa lân
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/17.jpg)
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/18.jpg)
Các tiết mục văn nghệ đan xen giữa hoạt động lễ hội
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/19.jpg)
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/20.jpg)
Chúng em chụp ảnh cùng cô chủ nhiệm yêu quí
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/21.jpg)
Khu vực trưng bày tranh của các họa sĩ nhí trường Tiểu học Lômônôxốp Mỹ Đình
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/22.jpg)
Cô dạy các con vẽ tranh
![Nhấn đúp chuột để xem ảnh gốc - Double click to enlarge](/uploads/image/tran_phuong/image/2016_2017/tinhoatdong/trungthu2016/23.jpg)
Màn múa lân tạo không khí vô cùng náo nhiệt với các bạn học sinh khối tiểu học
Rộn ràng lễ hội Trung Thu tại Hệ thống Giáo dục Lômônôxốp Trong cuộc sống đầy đủ và hiện đại , học sinh mải miết bên những vấn đề học hành và mối quan hệ bạn bè . V ô tình quên đi mất những kỉ niệm, những hình ảnh thật đẹp về một thời tuổi th ơ, những niềm vui đơn giản và cả những giây phút bên gia đình